ต่อ

ต่อ

ผู้เยี่ยมชม

mr.torhappiness@gmail.com

ขับรถชนรถไม่มีประกันทั้งคู่ (2713 อ่าน)

7 ม.ค. 2557 20:41

กรณีว่า ผมขับรถชนรถที่จอดอยู่ข้างทาง รถของคู่กรณี ไม่มีประกัน รถผมเองก็ไม่มีประกัน
แต่ผมยอมรับผิดจะชดใช้ค่าเสียหายทั้งหมดตำรวจรับรู้หมด ตอนนี้อู่ยังไม่ได้ประเมิณราคาค่าซ่อมมาให้

1.คู่กรณีจะให้ผมซื้อรถให้ใหม่ ผมไม่ยอมผมผิดไหมครับ
2.คู่กรณีบอก เค้าไม่อยากซ่อมเค้าต้องการเงินดาวน์+เงินที่เค้าผ่อนมาทั้งหมด และให้ผมปิดไฟแน๊นซ์ให้ด้วย ผมไม่ยอมผมผิดไหมครับ
3.ผมจะรับผิดชอบค่าซ่อมให้เค้าทั้งหมด เค้าต้องการให้ซ่อมศูนย์อย่างเดียว ผมสามารถเอาไปซ่อมอู่กลางได้ไหมครับ
4.ถ้าค่าซ่อมรถราคาหลักแสนขึ้นผมสามารถ ขอลดหย่อนให้ราคาถูกลงได้ไหมครับ

ผมควรทำยังไงดีครับ ไม่รู้จะทำยังไงต่อไปดี ฝั่งตรงข้ามก็เอาชื่อผู้ใหญ่บ้านมาข่มขู่ผม ผมควรทำยังไงครับ ถ้าค่าซ่อมเป็นแสนผมเองก็แย่เหมือนกัน เพราะรถผมเองก็รออู่ประเมินราคาอยู่แต่คาดว่าอาจจะต้องขายซากทิ้งอะคับ ให้คำแน่ะนำหน่อยได้ไหมครับ ผมควรไปหาทนายแถวบ้านปรึกษาไหมคับจะต้องเสียเงินไหม ขอบคุณครับ

182.52.55.46

ต่อ

ต่อ

ผู้เยี่ยมชม

mr.torhappiness@gmail.com

คนเดือดร้อน

คนเดือดร้อน

ผู้เยี่ยมชม

Pearw.upper2@gmail.com

25 ธ.ค. 2559 16:09 #2

ขอสอบถามคะ...รถไม่มีประกันทั้งคู่ แต่คู่กรณีเปนฝ่ายผิดเพราะเลี้ยวรถตัดหน้าเราในทางที่ห้ามกลับรถ รถเราเกิดความเสียหายมากแต่ไม่มีผู้ใดเสียชีวิต รถคู่กรณีเสียหายด้านหน้าไม่มาก เบื้องต้นเเจ้งความและไกล่เกลี่ยกันต่อเจ้าหน้าที่ตำรวจลงบันทึกประจำวันและบันทึกข้อความการไกล่เกี่ลย..สรุปเอารถซ่อมอู่ ทางอู่แจ้งค่าซ่อมมาทั้งหมด 3 แสนต้นๆ ( เสียหายหนักมาก รถใช้งานมา 4 ปีใช้งานน้อย)ทางคู่กรณีรับทราบเรื่องค่าใช้จ่าย แต่นับมาเปนเวลา 2 เดือนจากวันที่เกิดเหตุและตกลงกัน ทางคู่กรณียังไม่ยอมเข้าไปติดต่อกับอู่เพื่อดำเนินการซ่อมให้เลย..ช่วงหลังเริ่มติดต่อไม่ได้ ไม่รับสายไม่อ่านไลน์ ... คุยกันครั้งสุดท้ายบอกก่อนปีใหม่ปี 60 ที่จะถึงจะจัดการให้..จนวันนี้วันที่ 25 ธ.ค.59 แล้วยังไม่มีข่าวและการติดต่อของทางคู่กรณีเลย..อย่างนี้ควรทำอย่างไรดีคะ..รบกวนให้คำปรึกษาด้วยคะ..ขอบคุณคะ

1.47.198.75

คนเดือดร้อน

คนเดือดร้อน

ผู้เยี่ยมชม

Pearw.upper2@gmail.com

orologi replica

ผู้เยี่ยมชม

123@163.com

ผู้เยี่ยมชม

123@163.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

9 ม.ค. 2557 14:21 #1

ถ้าคุณผิดจริง คุณต้องรับผิดต่อคู่กรณีทั้งหมด ไม่ว่าค่าเสียหายจะมากขนาดไหน ไม่มีสิทธิจะโอดครวญเพราะคุณผิด และรถเขาก็ไม่สามารถกลับคืนเหมือนเดิมได้ ผมคงไม่ต้องบรรยายมาก ถ้าทุกคนรู้หน้าที่สังคมจะอยู่อย่างเป็นสุข คุณก็จะมีความสุขด้วย เชื่อผมเถอะ

115.87.42.134

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image