คนที่รอ

คนที่รอ

ผู้เยี่ยมชม

Joke_ranee@hotmail.com

ชนะคดีเพ่ง ที่ดินกี่วันถึงจะโอนคืนได้ (934 อ่าน)

25 ม.ค. 2557 22:00

...สวัสดีค่ะ. รบกวนสอบถามค่ะ
เรื่องมี อยู่ว่า ชนะคดีเพ่ง ศาลสั่งให้โอนที่ดิน คืน แต่ทางทนายยังไม่เดินเรื่อง โอนคืน. นี้เข้าเดือนที่ 5 แล้ว
รบกวนถามว่า : นานขนาดนั้นเลยหรือค่ะ ที่จะเดินเรื่องเอกสาร...???
รบกวนสอบถามค่ะ ... ว่าจะต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง ในการโอนที่ดิน กลับคืนเป็นของเรา...??

ถ้าศาลสั่งโอนคืน ให้ทางเรา ไม่สามารถ โอนเป็นชื่อคนอื่นได้ใช่ไหมค่ะ ..???
สอบถามทาง ทนายของเราก็บ่ายเบี่ยง ตลอดว่าเอกสารไม่ครบ

รบกวนขอความรู้หน่อยค่ะ

คนที่รอ

คนที่รอ

ผู้เยี่ยมชม

Joke_ranee@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

26 ม.ค. 2557 17:44 #1

ประการสำคัญต้นฉบับโฉนดอยู่ที่ใคร ถ้าอยู่ที่จำเลยต้องดูที่คำพิพากษาว่าให้จำเลยส่งต้นฉบับโฉนดคืนด้วยหรือไม่ แต่ผมสงสัยทำไมทนายความคุณถึงบ่ายเบี่ยง มีปัญหาเรื่องเงินกันหรือเปล่า

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image