นันทสิทธิ์

นันทสิทธิ์

ผู้เยี่ยมชม

emilpom@windowslive.com

ผมอยากเจอลูกครับ (980 อ่าน)

26 ม.ค. 2557 12:57

สวัสดีครับผมรบกวนขอคำปรึกษาครับ
ผมคบกับแฟนมา 2 ปี แฟนนอกใจผมไปมีคนอื่น ผมกับเธอเลยเลิกกัน ผมไปมีแฟนใหม่ วันหนึ่งแฟนเก่าโทรมาบอกว่าท้อง แฟนใหม่กท้อง ผมกลับมาดูลูกแต่บ้านเก่าไม่ยอมให้เจอลูก(เพราะเห็นว่าผมมีลูกใหม่แล้ว) ผมจะเจอลูกได้หรือไม่ครับ ผมเซ็นรับรองบุตรแต่ไม่ได้จดทะเบียนครับ มีวิธีให้ได้เจอลูกไหมครับ ผมรักแกมาก ผมไปหาแกตลอดวันศ - อา แต่พอแม่ยายแฟนเก่ารู้ว่าผมมีลูกใหม่ก็ไม่ให้เจอลูกเลยครับ

202.29.24.197

นันทสิทธิ์

นันทสิทธิ์

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

26 ม.ค. 2557 17:53 #1

ก่อนอื่นต้องเข้าใจก่อนว่า เด็กเป็นลูกนอกสมรส ทำให้คุณยังไม่มีอำนาจปกครองบุตร ถ้าเวลาไปเยี่ยมแล้วแม่ยายกีดกันไม่ได้ ในฐานะที่ผมเป็นทนายก็แนะนำแบบทนายคือควรฟ้องศาล ขอจดทะเบียนรับรองเด็กเป็นบุตร และห้ามกีดกัน

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

นันทสิทธิ์

นันทสิทธิ์

ผู้เยี่ยมชม

26 ม.ค. 2557 20:19 #2

รบกวนถามอีกหน่อยครับ
ที่คุณทนายบอกว่า ขอจดทะเบียนรับรองเด็กเป็นบุตร คือยังไงครับ
เพราะผมเซ็นรับรองบุตรไปแล้วตอนลูกเกิดน่ะครับ (แต่ไม่ได้จดสมรส) แล้วคดีแบบนี้ส่วนใหญ่จะจบยังไงครับ
ขอบคุณคุณทนายอย่างสูง

202.29.24.197

นันทสิทธิ์

นันทสิทธิ์

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

27 ม.ค. 2557 19:19 #3

การเซ็นช่วงที่ลูกเกิด ยังไม่ใช่การจดทะเบียนรับรองเด็กเป็นบุตรตามกฎหมาย เนื่องจากต้องไปจดที่สำนักงานเขตหรือที่ว่าการอำเภอ และการที่เด็กอายุยังน้องก็ไม่สามารถให้ความยินยอมได้ จึงต้องไปร้องที่ศาลเยาวชนและครอบครัว เพื่อให้ศาลมีคำสั่งให้จดทะเบียนได้

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image