สุวดี ล้อมวลีรักษ์

ผู้เยี่ยมชม

suvadee.koko@hotmail.com

เรื่องค้ำประกัน (849 อ่าน)

10 เม.ย 2557 11:54

ขอสอบถามหน่อยน่ะค่ะ พอดีแฟนดิฉันเขาไปค้ำประกันรถยนต์ให้เพื่อนเขา แล้วเขาหนี้ไปทั้งๆๆที่ยังไม่ได้จ่ายค่างวดเลยสักงวด แล้วตอนนี้ก็มีเจ้าหน้าที่ติดต่อมาว่าคุณต้องรับผิดชอบ ต้องเป็นคนจ่ายค่างวดรถ ในกรณีที่เจ้าหนี้หายไป และก็ไม่มีการชำระค่ารถมาเลย แล้วอย่างนี้ต้องทำยังไงบ้างค่ะ รบกวนให้คำแนะนำหน่อยค่ะ

115.87.130.11

ผู้เยี่ยมชม

suvadee.koko@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

11 เม.ย 2557 14:33 #1

ผู้ค้ำประกันต้องรับผิดร่วมกับลูกหนี้ ผมว่าคุณคงทราบแล้วว่าผู้ค้ำประกันต้องตกอยู่ในสภาพเช่นไร

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image