กัญญารัตน์ บัวพุด

ผู้เยี่ยมชม

tazaza006@gmail.com

คดีลักทรัพย์ในเวลากลางวัน (883 อ่าน)

19 เม.ย 2557 15:31

เรียนท่านทนายความกฤษณะ
สวัสดีค่ะ อยากปรึกษาคดีลักทรัพย์หน่อยนะค่ะ ขออนุญาติเล่าความย่อๆนะค่ะ สามีหนูได้ขโมยโน๊ตบุ๊คไปภายในหอพักค่ะ แล้วตอนนี้ตำรวจได้จับกุมแล้ว และเจ้าทุกข์ได้รับของกลางคืนแล้วด้วย ตอนนี้สามีหนูอยู่เรือนจำพิเศษธนบุรี รอขึ้นศาลตัดสิน หนูเลยอยากจะปรึกษาทนายว่า
1. ถ้าเจ้าทุกข์เอาเรื่อง สามีหนูจะติดคุกกี่ปีค่ะ?
2. ถ้าเจ้าทุกข์ไม่เอาเรื่อง ตำรวจจะยอมความไหม
หนูได้ยินผู้ใหญ่ส่วนหนึ่งบอกว่า ตำรวจไม่ยอมความเพราะเป็นคดีอาญา และผู้ใหญ่อีกส่วนเขาก็บอกว่า คงปล่อยตัว ถ้าเจ้าทุกข์ไม่เอาเรื่อง หนูเลยไม่รู้จะเชื่อใครดี เพราะหนูก็ยังเด็ก ไม่รู้เรื่องกฏหมายมากพอ อย่างไรก็ตามรบกวนช่วยทนายความกฤษณะ ช่วยตอบหน่อยนะค่ะ ขอขอบพระคุณท่านทนายความล่วงหน้าค่ะ

171.5.85.25

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

19 เม.ย 2557 17:40 #1

ถ้ารับสารภาพก็ประมาณ 2 ปี คดีลักทรัพย์ยอมความไม่ได้หรอก ถึงแม้ผู้เสียหายไม่เอาความ

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ผู้เยี่ยมชม

20 เม.ย 2557 13:17 #2

ขอบพระคุณมากค่ะคุณทนาย

125.25.94.160