เต้ย

เต้ย

ผู้เยี่ยมชม

pakapong23@hotmail.com

สิทธิการเลี้ยงครับ.. (651 อ่าน)

3 มิ.ย. 2554 14:49

เนื่องจากกระผมและภรรยาได้หย่าขาดกันแล้วด้วย สาเหตุ เพราะจับได้ว่าภรรยามีชู้ ผมจึงตบไปนึงที ภรรยาได้แจ้งความ จนท.ตำรวจบอกว่าเป็นคดีอาญา ด้วยความที่ไม่อยากให้เรื่องถึง น.ผู้ใหญ่จึงยอมหย่า เผื่อแลกกับการยอมความ ต่อไป ตอนไปหย่าที่อำเภอ จนท.ได้ถามว่าบุตรอยู่ในการเลี้ยงดูของใคร สรุปได้ว่า คร.6 บุตรอยู่ในการปกครองของบิดา เหตุเกิด หลังจากนั้น ภรรยา ของผมได้แอบย้าย รร.ให้ลูกโดยที่ผมไม่ทราบ..(เพราะหลังจากอย่าจำเป็นต้องให้บุตรเรียนจนครบปีก่อนจะย้าย) ผานไปประมาณ 2 -3 สัปดาห์ ผมได้ตามไปที่ ต่างหวัดเพื่อขอลูกคืนมาเรียนที่ กทม. และได้ติดต่อ จนท.ตำรวจ ให้ไปด้วยเพื่อป้องกันตัวเอง ปรากฏว่า ภรรยาไม่ยอมออกมาข้างนอก ญาตพี่น้อง ก็ไม่ยอมให้พบลูก แล้วญาติพี่นอ้งของอดีตภรรยา ก็กีดกั้น ข่มขู่ ถ้าผมสู้คดี ผมมีสิทธิ์จะได้ลูกมาเลี้ยงหรือเปล่าครับ ก่อนผมบอกก่อนไว้เลยว่าผมต้องการมาเลี้ยงไม่ใช่เพราะต้องการเอาชนะ แต่เป็นห่วงลูก ข้อมูลผมมีดังนี้ครับ

บุตรอยู่ กับ ตา และยาย ไม่ได้อยู่กับ มารดาครับ
มารดา เรียนอยู่ ป.ตรี ปี 2 ครับ
ผมรับราชการครับ............
ภรรยาของผมมีเงินเรียน เพราะ กู้ กยศ. แล้วเป็นภรรยาน้อยครับ
สามีใหม่เธอ มีเมีย มีลูก โดยที่ไม่รู้ว่าเขาแอบอยู่ด้วยกันครับ
หลักฐาน เป็นพยานบุคคลครับ, และการโอนเงินผ่านบัญชี ,รูปถ่ายครับ
สุดท้าย ผม ส่งเสีย เธอเรียน ด้วยน้ำพักน้ำแรงผม ตั้งแต่ ม.5 จนขึ้น ป.ตรี ครับ

ที่พูดมาทั้งหมดนี้ไม่ต้องการเงินคืนนะครับแค่ต้องให้ลูกได้อยู่กับ พ่อ และได้มีโอกาสที่ดีกว่าครับ

ถ้าผมมีโอกาส รบกวนติดต่อ 084-008-3770 คุณเต้ย ครับ เพราะกำลังจะหาทนายยื่นเรื่องขึ้นศาล

119.46.176.222

เต้ย

เต้ย

ผู้เยี่ยมชม

pakapong23@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

3 มิ.ย. 2554 19:12 #1

ตามที่คุณบอกมาว่าบุตรอยู่ในความปกครองของบิดา จากการบันทึกทะเบียนหย่า ก็ต้องอยู่ในการเลี้ยงดูของบิดา แต่ถ้าอดีตภรรยาของคุณแอบพาเด็กไปอยู่ด้วย ก็ฟ้องเรียกคืนได้

115.87.47.245

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image