Pazto

Pazto

ผู้เยี่ยมชม

srivisanu@hotmail.com

เพื่อนเบี้ยวหนีิ (752 อ่าน)

8 พ.ค. 2557 13:20

โดนเพื่อนยืมเงินไปครับ มีการเซ็น บัตรประชาชน ว่าใช้สำหรับยืมเงิน และระบุจำนวนเงิน รวมถึงเซ็นชื่อไว้ด้วย หลังจากนั้นได้ยืมอีก จึงได้จดใส่ไว้บัตรประชาชน ไว้ ทุกครั้งที่ยืม มีการแชทขอยืมเงิน ผ่าน ไลน์ และเฟสบุ๊ค ตอนนี้เพื่อนบล๊อค เฟสบุ๊ค โทรไปไม่รับสาย บล็อค ไลน์ มีพฤติกรรม หนี หนี้แล้ว ผมได้ส่งหนังสือเตือน ให้ชำระหนี้ไปแล้ว แต่เงียบอยู่ ผมส่งไปที่อยู่ตามทะเบียนบ้านนะครับ แต่ผมไม่รู้จักบ้านเขา มีคนเซ็นรับเอกสารไว้ครับ ตอนนี้จำนวนหนี้ที่เขาติดผม เกือบหนึ่งแสนบาทครับ แต่ในบัตรประชาชน ตอนที่เขาเซ็นไว้ ยอด สี่หมื่นกว่าบาทครับ ผมเก็บสลิบการโอนเงินไว้ทุกอันครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่าอยากฟ้องร้อง เพื่อเอาเงินคืน ต้องทำยังไงบ้างครับ มีค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ

ขอบคุณครับ

125.24.244.148

Pazto

Pazto

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

8 พ.ค. 2557 23:21 #1

หนี้มันน้อยถ้าจ้างทนายมันจะไม่คุ้ม ยื่นฟ้องเองก็ได้ไปติดต่อนิติกรที่ศาลฯ ดีกว่า

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

Pazto

Pazto

ผู้เยี่ยมชม

12 พ.ค. 2557 13:11 #2

ครับผม

ขอบคุณมากๆครับ ที่กรุณาให้คำปรึกษา

125.24.190.164

Pazto

Pazto

ผู้เยี่ยมชม

Pazto

Pazto

ผู้เยี่ยมชม

12 พ.ค. 2557 13:16 #3

ขออนุญาต ปรึกษาเพิ่มเติมครับ

กรณีที่เขา มีเจตนา หนี หนี้ ปิดช่องทางการสื่อสาร ทุกชนิด

แบบนี้ถือว่าเป็นความผิดแพ่ง หรืออาญา ครับ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ

125.24.190.164

Pazto

Pazto

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

13 พ.ค. 2557 20:51 #4

ก็ผิดสัญญาทางแพ่งเอง

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

Pazto

Pazto

ผู้เยี่ยมชม

14 พ.ค. 2557 16:06 #5

เรียน คุณทนายกฤษณะ

ขอบพระคุณอย่างสูงครับ สบายใจขึ้นเยอะเลยครับ

ขอบคุณมากๆครับ

125.24.254.168

Pazto

Pazto

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image