thon

thon

ผู้เยี่ยมชม

thon_2531@hotmail.com

หมอรักษาผิดพลาด (777 อ่าน)

12 พ.ค. 2557 21:39

รบกวนด้วยครับท่าน คือน้องชายผมอายุ18ปี ขับมอเตอร์ไซล้ม กระดูกนิ้วก้อยแตก แล้วไปรักษาที่ รพ.เอกชนแห่งหนึ่ง รักษาไปรักษามากระดูกติดเชื้อผ่าตัดไป 3ครั้ง แล้วตอนนี้กระดูกจริงนิ้วก้อยข้างขวาซี่ที่2ไม่อยู่แล้วครับเป็นกระดูกเทียมไปแล้ว สรุปคือพิการขยับนิ้วไม่ได้ ทั้งที่จริงๆแค่กระดูกแตก แต่หมอกลับใช้เหล็กติดเชื้อมาทำให้แทนที่จะหาย กลายเป็นพิการ เขาเพิ่งเรียนจบสายอาชีพมาแล้วแบบนี้รับราชการก็ไม่ได้ ทำงานอะไรก็ลำบากไปตลอดชีวิต ผมควรทำไงดีครับฟ้องแพ่งหรืออาญายังไง? เรียกค่าเสียหายยังไง? แล้วควรจะได้เท่าไร? รบกวนให้คำปรึกษาด้วยครับ ทำอะไรไม่ถูกจริงๆ ขอขอบพระคุณ เป็นอย่างสูงจากใจจริงครับ

125.24.52.224

thon

thon

ผู้เยี่ยมชม

thon_2531@hotmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

13 พ.ค. 2557 20:49 #1

ฟ้องเรียกค่าเสียหายได้เลยครับ ค่าเสียหายก็คำนวณเอาเป็นค่าทำขวัญ ค่าขาดประโยชน์ ถ้าจะจ้างทนายก็ให้ทนายคนนั้นคำนวณให้ แต่ศาลจะให้เท่าใดอยู่ในดุลยพินิจของศาล

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image