ขอคำแนะนำ

ขอคำแนะนำ

ผู้เยี่ยมชม

kulsirisa@gmail.com

เพื่อนบ้านปิดทางเข้าบ้าน (714 อ่าน)

14 พ.ค. 2557 15:34

ดิฉันขอรบกวนเวลาหน่อยนะค่ะ จะขอปรึกษาเรื่องเพื่อนบ้านปิดถนนทางเข้าบ้านค่ะ(เพื่อนบ้านที่ว่าเป็น ป้าแท้ๆของดิฉันเอง) คือพ่อดิฉันกับป้ามีปัญหากันค่ะ ป้าเลยจะปิดถนนตรงหน้าบ้านป้าไม่ให้พ่อดิฉันเอารถเข้าออก(ปัจจุบันทางเข้านี้จะเข้ามาตันที่บ้านดิฉันเท่านั้น) คือหน้าบ้านป้าจะติดกับถนนใหญ่เส้นที่ 1 ซึ่งทางที่ป้าจะปิดแต่เดิมมาเป็นทางสาธารณะเป็นถนนสายเล็กๆผ่านหน้าบ้านป้า หน้าบ้านดิฉันไปทะลุกับถนนใหญ่เส้นที่ 2 ปัจจุบันมีการเทคอนกรีตถนนสายเล็กๆนี้จากถนนใหญ่เส้นที่ 2 แต่มาไม่ถึงบ้านดิฉันเนื่องจาก น้าอีกคนบอกว่าไม่ต้องให้เค้าเทคอนกรีตผ่านหรอเพราะถ้าเทน้าก็ต้องรื้อบ้านบางส่วนออก จึงไม่ให้เค้าเท(บ้านน้าอยู่ตรงข้ามกับบ้านป้าซึ่งติดกับถนนใหญ่เส้นที่ 1และอีกอย่างนึงถัดจากบ้านดิฉันไปเป็นคลองน้ำเล็กๆค่ะ) ดิฉันอยากสอบถามว่ากรณีอย่างนี้ดิฉันสามารถทำอะไรได้บ้าง สามารถฟ้องได้มั้ยค่ะเพราะก่อนหน้านี้ที่ไม่มีเรื่องเราใช้เส้นทางนี้มาประมาณ 10 ปีแล้วและเดิมทีก็เป็นสาธารณะตั้งแต่แรกที่มีการจัดสรร รบกวนด้วยนะค่ะ

101.109.46.4

ขอคำแนะนำ

ขอคำแนะนำ

ผู้เยี่ยมชม

kulsirisa@gmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

14 พ.ค. 2557 17:15 #1

สรุปง่ายๆ ก็ต้องฟ้องศาล เพื่อให้ป้าเปิดทาง

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish1936@gmail.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image