นัด

นัด

ผู้เยี่ยมชม

neatlove_prig@hotmail.com

เอาชื่อไปออกรถให้ลูกพี่ลูกน้อง (653 อ่าน)

13 มิ.ย. 2557 22:19

ลูกพี่ลูกน้องให้พาไปออกรถยนต์ และให้ใช้ชื่อผมเป็นผู้ซื้อ แต่ลูกพี่ลูกน้องเคยมีประวัติติดคุกเกี่ยวกับยาเสพติด ตอนนี้เค้าเอารถไปอยู่ไหนไม่รู้ติดต่อไม่ได้ ตำรวจก็มาตามหาตัวเค้าอยู่ ไม่รู้ว่าเค้าไปทำเรื่องอะไรผิดกฎหมายหรือป่าว ถ้าตำรวจจับได้ทั้งคนทั้งรถ ขผมจะมีความผิดหรือป่าว หรือผมควรจะทำอย่างไรมีทางแก้หรือป่าว ขอคำแนะนำด้วยครับ

1.46.7.78

นัด

นัด

ผู้เยี่ยมชม

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish@krishnalawyer.com

13 มิ.ย. 2557 22:24 #1

แจ้งความไว้เป็นหลักฐานก่อนดีกว่าครับ หากมีปัญหาอะไรจะได้แก้ตัวได้

1.47.133.189

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish@krishnalawyer.com

นัด

นัด

ผู้เยี่ยมชม

13 มิ.ย. 2557 22:57 #2

ตำรวจเค้ากำลังตามหาตัวลูกพี่ลูกน้องอยู่ ถ้าเราไปแจ้งความตำรวจเค้าจะถามเราเกี่ยวกับลูกพี่ลูกน้องมั้ยคับ ถ้าแจ้งความเราต้องแจ้งชื่อคนที่เอารถไปใช้หรือป่าวคับ แล้วถ้าไปแจ้งตอนนี้ตำรวจเค้าจะสงสัยอะไรหรือป่าว เพราะเป็นช่วงที่เค้ากำลังตามหาตัวอยู่

1.46.7.78

นัด

นัด

ผู้เยี่ยมชม

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image