Megas

Megas

ผู้เยี่ยมชม

santi.chalu@gmail.com

พี่น้องไล่ที่ (786 อ่าน)

16 มิ.ย. 2557 11:36

ผมมีปัญหาอยากสอบถามครับ

ที่ดินที่บ้าน ต่างจังหวัดแปลงหนึ่ง ปลูกบ้านอยู่สามหลังเมื่อที่ดินผืนนี้เป็นชื่อของยาย(มีลุกๆประมาณ 6 ครอบครัว แต่อยู่ที่ดินตรงนี้ 3 ครอบครัว)แต่ท่านเสียไปแล้ว ก่อนที่จะเสีย ลุง ป้า อา ได้ทำหนังสือโอนที่ดินไปเป็นชื่อ 3 คนนี้โดยลูกๆที่เหลือไม่รับทราบการโอน

โดย หลังที่ 1 ไม่มีคนอยู่ (มีชื่อร่วมเป็นเจ้าของ), หลังที่ 2 มีคนอยู่ (มีชื่อร่วมเป็นเจ้าของ), หลังที่ 3 มีคนอยู่ (ไม่มีชื่อร่วมเป็นเจ้าของ)

หลังที่ 2 เค้ามีสิทธิไล่ ครอบครัวหลังที่ 3 อื่นที่ปลูกบ้านในที่ดินผืนนี้ออกไปหรือไม่ทั้งๆ ที่ก็เป็นลูกเหมือนกันแต่ มรดกยังไม่มีการแบ่ง

203.144.225.8

Megas

Megas

ผู้เยี่ยมชม

santi.chalu@gmail.com

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish@krishnalawyer.com

16 มิ.ย. 2557 14:52 #1

ผมอ่านดูแล้วบอกตรงๆไม่ค่อยเข้าใจเท่าไร แนะนำให้ไปหาทนายความใกล้บ้าน หรือมาผมที่สำนักงานก็ได้ จะได้ซักถามได้โดยละเอียด เนื่องจากคุณเข้าใจแบบชาวบ้าน ผมจะได้แปลงเป็นภาษากฎหมาย

1.46.199.153

ทนายกฤษณะ

ทนายกฤษณะ

ผู้เยี่ยมชม

krish@krishnalawyer.com

ตอบกระทู้
CAPTCHA Image